15/07/2024
Đoàn đại biểu tỉnh Lào Cai dâng hương tưởng nhớ các Anh hùng liệt sĩ tại tỉnh Điện Biên
Lượt xem: 79
CTTĐT- Chiều ngày 15/7/2024, Đoàn đại biểu tỉnh Lào Cai, do đồng chí Hoàng Quốc Khánh, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh làm trưởng đoàn đã tới dâng hương tại tỉnh Điện Biên nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024).
Đi cùng đoàn công tác có các đồng chí: Đồng chí Nguyễn Văn Phúc, Ủy viên BTV Tỉnh uỷ, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy; Lý Bình Minh, Tỉnh uỷ viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; lãnh đạo các sở, ban, ngành liên quan.
Đoàn công tác dâng hương tại Đền thờ liệt sĩ chiến trường Điện Biên Phủ.
Đoàn đã tới dâng hương tại tại Khu di tích lịch sử thuộc tỉnh Điện Biên: Đền thờ các Anh hùng liệt sĩ; Nghĩa trang liệt sĩ đồi A1; Nghĩa trang liệt sĩ Tông Khao; thăm một số di tích lịch sử thuộc tỉnh Điện Biên.
Đồng chí Hoàng Quốc Khánh, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh dâng hương tại Đền thờ liệt sĩ chiến trường Điện Biên Phủ.
Đoàn công tác của tỉnh Lào Cai đã đặt vòng hoa, dâng nén hương thơm, dành phút mặc niệm để tưởng nhớ, tri ân đến các anh hùng liệt sĩ đã anh dũng hy sinh vì độc lập, tự do của dân tộc.
Lãnh đạo tỉnh Lào Cai thắp hương lên các phần mộ liệt sĩ tại Nghĩa trang liệt sĩ A1.
Trước anh linh các anh hùng liệt sĩ, với tấm lòng thành kính, đoàn công tác nguyện sống, chiến đấu, học tập theo gương Chủ tịch Hồ Chí Minh vĩ đại, phát huy truyền thống Điện Biên Phủ anh hùng, tiếp tục nỗ lực cùng toàn Đảng, toàn quân và toàn dân xây dựng đất nước Việt Nam ngày càng phồn vinh, thịnh vượng.
Tiến Cường